ஜம்மு காஷ்மீரில் நடைபெறும் கீர் பவானி மேளாவில் சுமார் 4,000 பக்தர்கள் பங்கேற்பார்கள் என அதிகாரிகள்

ஜம்மு-காஷ்மீரில் நடைபெறும் கீர் பவானி மேளாவில் சுமார் 4,000 பக்தர்கள் பங்கேற்பார்கள் என்று அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர். கீர் பவானி மேளா மே 28 அன்று ஜ்யேஷ்டாஷ்டமி தினத்தில் கொண்டாடப்படுகிறது. நான்கு நாள் யாத்திரை இன்று தொடங்கியது.

காஷ்மீரி பண்டிட் சமூகத்தை சேர்ந்தவர்கள் உட்பட சுமார் 4,500 பக்தர்கள் வருடாந்திர திருவிழாவில் கலந்து கொள்கின்றனர். கண்காட்சியில் பங்கேற்க நக்ரோட்டி பகுதியில் இருந்து மக்கள் வந்துள்ளதாக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர். காஷ்மீர் பள்ளத்தாக்கில் உள்ள துல்முல்லா, திகார், லக்திபோரா ஐஷ்முகம், மாதா கீர்கம்பவானிகம் மற்றும் மாதா திரிபுரசுந்தரி தேவ்சர் ஆகிய ஐந்து கோவில்களில் ஜ்யேஷ்டா அஷ்டமி தினம் கொண்டாடப்படுகிறது.

யாத்திரை வெற்றிபெற நிவாரணத் துறை, நிர்வாகம் மற்றும் பாதுகாப்புப் படையினர் விரிவான ஏற்பாடுகளைச் செய்துள்ளதாக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *