மும்பை டிரான்ஸ் ஹார்பர் இணைப்பு இந்த மாத இறுதிக்குள் போக்குவரத்துக்காக திறக்கப்படும்

நாட்டின் மிகப்பெரிய கடல் பாலமான மும்பை டிரான்ஸ் ஹார்பர் லிங்க் (எம்டிஹெச்எல்) இம்மாத இறுதிக்குள் போக்குவரத்துக்காக திறக்கப்படும். சுமார் 18,000 கோடி ரூபாய் செலவில் கட்டப்பட்ட MTHL மும்பை மற்றும் நவி மும்பை இடையே பயண நேரத்தை கணிசமாகக் குறைக்கும். மத்திய மும்பையில் உள்ள செவ்ரியிலிருந்து, நவி மும்பையில் உள்ள சிர்லே 15-20 நிமிடங்களில் பயணிக்க முடியும். 22 கிமீ நீளம் கொண்ட இந்த பாலம் கோவா, புனே மற்றும் நாக்பூர் போன்ற இடங்களை மும்பைக்கு நெருக்கமாக கொண்டு வரும்.

பாலம் அமைக்கும் பணி நிறைவடைந்து வருகிறது. இந்த பாலத்தை நாள் ஒன்றுக்கு 70,000 வாகனங்கள் பயன்படுத்தும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. போக்குவரத்து நெரிசலைக் குறைக்கவும் பொருளாதார வளர்ச்சியை மேம்படுத்தவும் மும்பையை நவி மும்பையுடன் இணைப்பதை MTHL நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. பாலத்தில் வாட்டர் ப்ரூபிங், தார், சிசிடிவி கேமரா, மின்விளக்கு அமைக்கும் பணி இறுதி கட்டத்தில் உள்ளது. MMRDA MTHLAI கேமராக்களை நிறுவவும் திட்டமிட்டுள்ளது, இது திறந்த சாலை டோலிங் (ORT) அமைப்புடன் இந்தியாவின் முதல் கடல் பாலமாக இருக்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *