முன்னாள் மனைவிக்கு 1.75 கோடி வழங்க கணவருக்கு நீதிமன்றம் உத்தரவு; காரணம் அறிந்த மக்கள் அதிர்ச்சி…!

மாட்ரிட்: வீட்டு வேலைகளை பெரும்பாலும் பெண்களே செய்வார்கள். சமைப்பது முதல் சுத்தம் செய்வது வரை தனியே செய்கிறார்கள். சம்பளம் இல்லாத இந்த வேலையில் ஒரு நாள் கூட விடுப்பு, ஓய்வு கிடையாது. வீட்டு வேலைக்கு பணம் கொடுப்பது பற்றிய விவாதங்கள் வரும், ஆனால் அது எங்கும் வராது. ஆனால் ஸ்பெயின் நாட்டை சேர்ந்த இளம்பெண் 25 வருடங்கள் வீட்டு வேலை செய்ததற்காக வெகுமதி பெற்றுள்ளார்.

இவானா மோரல் என்ற பெண்ணுக்கு விவாகரத்தின் போது நீதிமன்ற தீர்ப்பு வந்தது. நீதிபதி லாரா ரூயிஸ் அலமினோஸ், இத்தனை ஆண்டுகளாக வீட்டு வேலை செய்யாமல் இருந்ததற்காக அவரது முன்னாள் கணவருக்கு 1,80,000 பவுண்டுகள் (ரூ. 1.75 கோடி) வழங்க உத்தரவிட்டார். குறைந்தபட்ச ஊதியத்தின் அடிப்படையில் அபராதம் நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது. இரண்டு பிள்ளைகளின் தாயான மோரல் இரண்டு தசாப்தங்களுக்கும் மேலாக வீட்டு வேலை செய்து வருவதாக நீதிமன்றம் கண்டறிந்தது.

ரேடியோ கேடேனா சேர் உடனான ஒரு நேர்காணலில், மோரல் கேடேனா வீட்டு வேலைகளுக்கு மேலதிகமாக, அவரது கணவர் தனக்குச் சொந்தமான ஜிம்களில் வேலை செய்யும்படி கேட்டுக் கொண்டார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *