பிரபல தெலுங்கு பட இயக்குனர் கே. விஸ்வநாத் காலமானார்

தெலுங்கு சினிமாவில் சங்கராபரணம், சாகர சங்கமம், சுவாதி முத்யம், ஸ்வர்ண கமலம் போன்ற படங்களின் மூலம் புகழ் பெற்ற தெலுங்கு திரைப்பட தயாரிப்பாளர் கே.விஸ்வநாத் காலமானார். அவருக்கு வயது 92. ஐதராபாத்தில் உள்ள அவரது இல்லத்தில் நேற்று காலமானார். ஐந்து முறை தேசிய விருது பெற்ற விஸ்வநாத், கடந்த சில நாட்களாக தீராத நோயால் அவதிப்பட்டு வந்தார். 1951 இல், அவர் தெலுங்கு படமான பாதாள பைரவியை இணைந்து இயக்கினார். 1965 ம் ஆண்டு ஆத்ம கௌரவ் படத்தின் மூலம் சுதந்திர இயக்குநரானார். முதல் படத்திலேயே மாநில நந்தி விருதை வென்றார். 1980 இல், ஷங்கரா நாடு முழுவதும் பிரபலமான திரைப்பட இயக்குநரானார். இவர் தமிழில் சலங்கை ஒலி ,சிப்பிக்குள் முத்து, குருதிப்புனல், முகவரி, பாசவலை , சிங்கம் 2, யாரடி நீ மோகினி, ராஜபாட்டை, உத்தம வில்லன், லிங்கா உள்ளிட்ட படங்களில் நடித்துள்ளார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *