சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் இருந்து ஓய்வு பெறும் முன்னணி கிரிக்கெட் வீரர்…!!!

நியூசிலாந்துக்கு எதிராக இந்திய அணி வரையறுக்கப்பட்ட ஓவர் கிரிக்கெட் தொடரில் விளையாடியது. ரோஹித் சர்மா ஒருநாள் போட்டிகளில் அணியின் கேப்டனாக பொறுப்பேற்ற நிலையில், டி20 வடிவத்தில் ஆல்ரவுண்டர் ஹர்திக் பாண்டியாவிடம் கட்டளை ஒப்படைக்கப்பட்டது. இதற்கிடையில், எந்தவொரு தொடரிலும் ஒரு அதிரடி பேட்ஸ்மேனுக்கு தேர்வாளர்கள் வாய்ப்பு வழங்கவில்லை. ஒரு காலத்தில், பெரிய பந்து வீச்சாளர்களை தனது மட்டையால் தொந்தரவு செய்த இந்த ஜாம்பவான், தற்போது தேசிய அணியில் இடம் பெறுவது மிகவும் சிரமமாக உள்ளது. தேர்வாளர்களும் இந்த வீரரிடம் இருந்து விலகிவிட்டனர்.

நியூசிலாந்துக்கு எதிரான வரையறுக்கப்பட்ட ஓவர்கள் தொடருக்கான அணியில் ஷிகர் தவான், தொடக்க ஆட்டக்காரர் மற்றும் டீம் இந்தியாவின் கேப்டனாகவும் இருந்துள்ளார். அவர் நீண்ட காலமாக மோசமான பார்முடன் போராடி வருகிறார். சமீபத்தில் அவருக்கு ஒருநாள் கிரிக்கெட் அணியின் கேப்டன் பதவி வழங்கப்பட்டது. அப்போது அவர் ODI உலகக் கோப்பை-2023க்கான தேர்வாளர்களின் சிந்தனையில் எங்கோ இருப்பதாகத் தோன்றியது, ஆனால் யாரும் அறியாத வகையில் அவர் அணியில் இருந்து நீக்கப்பட்டார். கடந்த ஆண்டு நவம்பரில் நியூசிலாந்துக்கு எதிரான ஒருநாள் தொடரில் தவான் கேப்டனாக இருந்தார் ஆனால் தற்போது அவருக்கு வாய்ப்புகள் கிடைப்பது கடினமாகிவிட்டது.

முன்னதாக, 37 வயதான ஷிகர் தவான் இலங்கைக்கு எதிரான தொடரில் கூட இடம்பெறவில்லை. இதுமட்டுமின்றி, வங்கதேச சுற்றுப்பயணத்தில் அவர் தாளத்தில் காணப்படவில்லை. பின்னர் அவர் மூன்று ஒருநாள் போட்டிகளில் மொத்தம் 18 ரன்கள் (3,8 மற்றும் 7) எடுத்தார். அவர் தனது கடைசி ஐந்து சர்வதேச இன்னிங்ஸ்களில் 49 ரன்கள் மட்டுமே எடுக்க முடிந்தது. அவர் 2011 ஆம் ஆண்டு டி20 மூலம் சர்வதேச அரங்கில் அறிமுகமானார், இப்போது அவர் தனது தங்க வாழ்க்கையை எப்போது வேண்டுமானாலும் நிறுத்தலாம் என்று நம்பப்படுகிறது.

ஷிகர் தவான் இந்திய அணிக்காக மூன்று வடிவங்களிலும் 10,000 ரன்களுக்கு மேல் அடித்துள்ளார். இந்தியாவுக்காக 34 டெஸ்ட் போட்டிகளில் 2315 ரன்களும், 167 ஒருநாள் போட்டிகளில் 6793 ரன்களும் எடுத்துள்ளார். அவர் 68 டி20 சர்வதேச போட்டிகளில் மொத்தம் 1759 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். முதல் தர கிரிக்கெட்டில் தவான் மொத்தம் 8499 ரன்கள் எடுத்துள்ளார். 2013-ம் ஆண்டு நடைபெற்ற ஐசிசி சாம்பியன்ஸ் டிராபி தொடரில் ஷிகர் தவான் ஆட்டநாயகன் ஆனார். பின்னர் மகேந்திர சிங் தோனியின் தலைமையில் இந்திய அணி சாம்பியன் ஆனது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *