திருமணத்துக்குப் புறம்பான உறவில் ஈடுபடும் ராணுவ வீரர்கள் மீது உச்ச நீதிமன்றம் நடவடிக்கை எடுக்கலாம்

திருமணத்துக்குப் புறம்பான உறவில் ஈடுபடும் ராணுவ வீரர்கள் மீது உச்ச நீதிமன்றம் நடவடிக்கை எடுக்கலாம். ராணுவச் சட்டத்தின் கீழ் ராணுவ வீரர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கலாம் என்று உச்ச நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

நீதிமன்றம் 2018 தீர்ப்பில் தெளிவுபடுத்தியது. 2018 ஆம் ஆண்டின் தீர்ப்பு, திருமணத்திற்குப் புறம்பான உடலுறவைக் குற்றமாக்கும் ஐபிசி 497ஐ ரத்து செய்தது. இதை தற்போது அரசியல் சாசன அமர்வு தெளிவுபடுத்தியுள்ளது.

2018 ஆம் ஆண்டு தீர்ப்பு இராணுவ சட்டத்திற்கு பொருந்தாது என்று நீதிமன்றம் தெளிவுபடுத்தியது. அன்றைய தீர்ப்பு குறித்து மத்திய அரசு விளக்கம் கேட்டு நீதிமன்றத்தை அணுகியது. நீதிபதி கே.எம்.ஜோசப் தலைமையிலான 5 பேர் கொண்ட அரசியல் சாசன அமர்வு இந்த உத்தரவை பிறப்பித்துள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *