கரூர் சுற்றுவட்டாரத்தில் வரத்து குறைவால் மக்காச்சோளம் விலை உயர்வு…

கரூர்:  கரூர் மாவட்டம் நொய்யல், மறவபாளையம், குளத்துப்பாளையம், ஓலபாளையம், சோளகாலிபாளையம், வெங்கம்பூர் உள்ளிட்ட பகுதிகளைச் சேர்ந்த விவசாயிகள், மக்காச்சோளத்தை ஊடுபயிராகவும், கரும்பு மற்றும் மஞ்சள் தனி பயிராகவும் பயிரிட்டு வருகின்றனர்.

மக்காச்சோள துகள்கள் நன்றாக வளர்ந்துள்ளன. கூழாங்கல்களை கூலித்தொழிலாளர்கள் பறித்து, நன்கு உலர்த்தி, இயந்திரம் மூலம் சோளத்திலிருந்து பிரிக்கின்றனர். பின்னர் உள்ளூர் பகுதிகளுக்கு வரும் வியாபாரிகளிடம் கொண்டு சென்று சாலிப்பூரில் இருந்து வேளாண்மை விற்பனை கூடத்திற்கு விற்பனை செய்கின்றனர்.

இதை வாங்கும் வியாபாரிகள், தமிழகத்தின் பல்வேறு மாவட்டங்களில் உள்ள மக்காச்சோள மாவு உற்பத்தி செய்யும் ஆலைகளுக்கும், மாடு, கோழி தீவனம் தயாரிக்கும் ஆலைகளுக்கும் அனுப்புகின்றனர். இதனிடையே கடந்த சில வாரங்களுக்கு முன்பு ஒரு கிலோ சோளம் ரூ.20க்கு விற்பனை செய்யப்பட்டது.

வரத்து குறைவால் இந்த வாரம் ஒரு கிலோ மக்காச்சோளம் ரூ.22 வரை விற்பனையானது. மக்காச்சோளம் விலை உயர்ந்துள்ளதால் விவசாயிகள் மகிழ்ச்சியடைந்துள்ளனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *