கடந்த ஆறு ஆண்டுகளில் நாட்டின் விவசாயத் துறை சராசரி ஆண்டு வளர்ச்சி 4.6 சதவீதத்தை எட்டியுள்ளதாக தகவல்

கடந்த 6 ஆண்டுகளில் நாட்டின் விவசாயத் துறை ஆண்டுக்கு சராசரியாக 4.6 சதவீத வளர்ச்சியை எட்டியுள்ளதாக கணக்கெடுப்பு தெரிவிக்கிறது. முன்னேற்றம் இருந்தபோதிலும், பல்வேறு சவால்களை எதிர்கொண்டு விவசாயத்துறையில் மறுசீரமைப்பு தேவை என்றும் கணக்கெடுப்பு சுட்டிக்காட்டுகிறது. பாதகமான காலநிலை மாற்றம், உற்பத்தி செலவு மற்றும் குறைந்த மகசூல் ஆகியவற்றால் விவசாயம் சவாலாக உள்ளது.

2021-22ல் விவசாயத் துறை மூன்று சதவீத வளர்ச்சியைப் பதிவு செய்தது. விவசாய பொருட்களின் ஏற்றுமதி அதிகரித்துள்ளது. ஏற்றுமதி 50.2 பில்லியன் டாலராக (ரூ. 4.1 லட்சம் கோடி) சாதனை படைத்துள்ளது. விவசாயம் மேம்படுவதற்கு சரியான மழையே காரணம் என கணக்கெடுப்பு தெரிவிக்கிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *