உத்தரபிரதேச மாநிலம் மகாராஜ்கஞ்ச் பகுதியில் கடந்த 10 மாதங்களில் 111 பிறந்த குழந்தைகள் பலி

உத்தரபிரதேச மாநிலம் மகாராஜ் கஞ்ச் மாவட்டத்தில் கடந்த பத்து மாதங்களில் 111 பிறந்த குழந்தைகள் உயிரிழந்துள்ளன. குழந்தைகளின் இறப்புக்கான சரியான காரணம் இன்னும் கண்டறியப்படவில்லை. ஆனால் லக்னோவில் உள்ள குயின் மேரி மருத்துவமனை நடத்திய ஆய்வில் கர்ப்பிணிப் பெண்களின் பாலில் பூச்சிக்கொல்லி மருந்து கலந்திருப்பதாக கூறப்படுகிறது.

சுமார் 130 பெண்கள் ஆய்வு செய்யப்பட்டனர். இதில், தாய்மார்களின் தாய்ப்பாலில் பூச்சிக்கொல்லி மருந்து கலந்திருப்பது கண்டறியப்பட்டது. இறைச்சி உண்பவர்களை விட சைவ உணவு சாப்பிடும் பெண்களின் பாலில் பூச்சிக்கொல்லிகள் குறைவாக இருப்பதாகவும் ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது. பேராசிரியர் சுஜாதா தேவ், டாக்டர். அப்பாஸ் அலி மெஹந்தி, டாக்டர். இந்த ஆராய்ச்சியை நைனா திவேதி செய்தார்.

இந்த ஆய்வு அறிக்கை சுற்றுச்சூழல் ஆராய்ச்சி இதழிலும் வெளியிடப்பட்டுள்ளது. தாய்ப்பாலில் உள்ள பூச்சிக்கொல்லி மருந்துகளும் குழந்தை இறப்புக்கு வழிவகுப்பதாக ஆராய்ச்சியில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *