முகத்தில் உள்ள கருமையைப் போக்க பப்பாளியை பயன்படுத்தலாம்

உங்கள் சருமம் மற்றும் கூந்தலைப் பராமரிக்க பப்பாளி சிறந்த இயற்கை வழி. பப்பாளி ஒரு சக்திவாய்ந்த தோல் பராமரிப்பு மூலப்பொருளாகும், ஏனெனில் பப்பேன் அதிக செறிவு கொண்டது, இது புரதங்களை உடைத்து வெளியேற்றும் என்சைம் ஆகும்.

இது இறந்த சரும செல்களை நீக்கி, துளைகளை அவிழ்த்து, முகப்பருவை தடுக்கும். கூடுதலாக, பப்பாளியில் உள்ள வைட்டமின் சி கரும்புள்ளிகளை குறைக்க உதவுகிறது மற்றும் கொலாஜன் மற்றும் எலாஸ்டின் உற்பத்தியை ஆதரிக்கிறது. பப்பாளி இறந்த செல்களை நீக்கி சருமத்தின் தோற்றத்தை மேம்படுத்தும். மேலும், அதிக பீட்டா கரோட்டின் உள்ளடக்கம் சருமத்தின் நிறத்தை மேம்படுத்துகிறது. மேலும், குளிர்காலத்தில் வறண்ட சருமத்திற்கு ஈரப்பதம் மற்றும் சிகிச்சை அளிக்க இதைப் பயன்படுத்தலாம்.

பப்பாளியில் உள்ள பாப்பைன் மற்றும் சைமோபபைன் என்சைம்கள் வீக்கத்தைக் குறைக்கும். தோலில் குவிந்து சிறிய புடைப்புகளை உருவாக்கும் சேதமடைந்த கெரடினையும் பாப்பைன் அகற்றும். இரண்டு டீஸ்பூன் பப்பாளி விழுது மற்றும் ஒரு டீஸ்பூன் தேன் கலந்து முகம் மற்றும் கழுத்தில் தடவவும். நன்கு உலர்த்தி பின்னர் வெதுவெதுப்பான நீரில் கழுவவும்.

பப்பாளி மற்றும் மஞ்சள் முகமூடி சருமத்திற்கு பல நன்மைகளை வழங்கக்கூடிய ஒரு பயனுள்ள இயற்கை தீர்வாகும். மஞ்சள் ஒரு சக்திவாய்ந்த ஆக்ஸிஜனேற்றியாகும். இது சருமத்தைப் பாதுகாக்கிறது, வீக்கத்தைக் குறைக்கிறது மற்றும் ஹைப்பர் பிக்மென்டேஷனைக் குறைக்கிறது. பப்பாளி மற்றும் மஞ்சள் கலவையானது சருமத்தை புத்துணர்ச்சியடையச் செய்வதோடு இளமை மற்றும் பளபளப்பான நிறத்தைக் கொடுக்க உதவுகிறது. ஒரு டீஸ்பூன் மஞ்சள் தூள் மற்றும் இரண்டு டீஸ்பூன் பப்பாளி விழுதை நன்கு கலந்து முகத்தில் தடவவும். 15 நிமிடம் கழித்து கழுவவும். இந்த பேக்கை வாரத்திற்கு இரண்டு அல்லது மூன்று முறை தடவவும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *