கோவா, பெங்களூருக்கு விமான சேவையைத் தொடங்கும் ஸ்கை விமானங்கள்…!!!

உள்நாட்டு விமான நிறுவனமான ஆகாஷா ஏர், ஐதராபாத்தில் இருந்து பெங்களூரு மற்றும் கோவாவுக்கு புதன்கிழமை (இம்மாதம் 25ஆம் தேதி) தினசரி விமான சேவையைத் தொடங்குகிறது. ஆகாஷா ஏர் நிறுவனத்தின் இணை நிறுவனரும் தலைமை வர்த்தக அதிகாரியுமான பிரவீன் ஐயர், பிப்ரவரி 15 முதல் பெங்களூருவுக்கு மேலும் இரண்டு சேவைகளை இயக்க உள்ளதாக செவ்வாயன்று கூறினார். மற்றொரு இணை நிறுவனரும் தலைமை சந்தைப்படுத்தல் அதிகாரியுமான பெல்சன் குடின்ஹோவுடன் இணைந்து ஆகாஷா ஏர் கூறினார்.

மொத்தம் 14 விமானங்களைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் ஒவ்வொரு 15 நாட்களுக்கும் ஒரு புதிய விமானம் சேர்க்கப்படுகிறது. தற்போது, 1,500 பணியாளர்கள் உள்ளனர், அவர்கள் ஒவ்வொரு மாதமும் 175 பேரை சேர்த்து வருகின்றனர். 21 வழித்தடங்களில் 575 வாராந்திர விமானங்கள் இயக்கப்பட்டு வருவதாகவும், விமானங்களின் எண்ணிக்கை அதிகரிக்கும்போது, இரண்டாம் மற்றும் மூன்றாம் அடுக்கு நகரங்களில் கவனம் செலுத்தும் என்றும் அவர் கூறினார். வெளிநாடுகளுக்கு விமான சேவையை தொடங்கும் யோசனை உள்ளது என்றார்.

2028க்குள் 40 கோடி பயணிகள்: தற்போது நாட்டில் ஆண்டுக்கு 20 கோடி பேர் விமானத்தில் பயணம் செய்கின்றனர். 2028-ம் ஆண்டுக்குள் இந்த எண்ணிக்கை 40 கோடியை எட்டும் என்று கூறிய பிரவீன் ஐயர், நாட்டில் 700 விமானங்கள் இருப்பதாகவும், அதிகரித்து வரும் பயணிகளின் எண்ணிக்கையை சமாளிக்க 1,000 விமானங்கள் தேவை என்றும் கூறினார். கொரோனாவுக்கு முன்பு தினசரி 3130 விமானங்கள் இருந்தன, இப்போது 2800 ஆக உள்ளன. கோடையில் சேவைகளின் எண்ணிக்கை 3,000 ஐ எட்டும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *