ஆளி விதைகளின் நன்மைகள் என்ன?

ஆளி விதைகளை சாப்பிடுவதால் நமக்கு அற்புதமான பலன்கள் கிடைக்கும். இந்த விதைகள் பல நோய்களுக்கு மருந்தாகவும் உள்ளன. நீரிழிவு தடுப்பு, உடல் பருமன் தடுப்பு, இதய ஆரோக்கியம் மற்றும் கொலஸ்ட்ரால் குறைப்பு உள்ளிட்ட பல நன்மைகளை ஆளிவிதை கொண்டுள்ளது. இதில் நார்ச்சத்து அதிகம் உள்ளது. ஆளி விதையில் ஒமேகா 3 கொழுப்பு அமிலங்கள் மற்றும் பிற வைட்டமின்கள் நிறைந்துள்ளன. எந்தவொரு உணவின் ஆரோக்கிய நன்மைகளும் எப்போதும் இருக்கும்.

மீனை விரும்பாதவர்கள், ஆளி விதைகளைப் பயன்படுத்தி ஒமேகா 3 கொழுப்பு அமிலத்தின் நன்மைகளைப் பெறலாம்.ஆளி விதைகள் இதய ஆரோக்கியத்தைப் பாதுகாக்கவும், உடலில் உள்ள கொழுப்பைக் குறைக்கவும் உதவுகின்றன. வறுத்த சணல் விதைகள் கெட்ட கொலஸ்ட்ராலை எதிர்த்துப் போராட உதவுகிறது. இரத்த அழுத்தத்தைக் கட்டுப்படுத்தவும் உதவுகிறது.

ஆளி விதைகளில் ஒமேகா -3 மற்றும் ஒமேகா -6 கொழுப்பு அமிலங்கள், கரையக்கூடிய நார்ச்சத்து மற்றும் புரதம் நிறைந்துள்ளன, இவை அனைத்தும் கொலஸ்ட்ராலை எதிர்த்துப் போராடுவதில் சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி பயனுள்ளதாக இருக்கும். கொலஸ்ட்ராலை கட்டுக்குள் வைத்திருப்பதன் மூலம் இதய ஆரோக்கியத்தை பாதுகாக்கலாம். இது கருவின் வளர்ச்சிக்கு உதவும் ஒரு காரணியாகும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *