33,000 விவசாயிகளுக்கு கடன் தள்ளுபடி செய்து அசத்திய யோகி அரசு…!!!

உத்தரபிரதேசத்தின் யோகி அரசு, 19 மாவட்டங்களைச் சேர்ந்த 33 ஆயிரத்துக்கும் மேற்பட்ட விவசாயிகளுக்கு புத்தாண்டில் ஒரு பெரிய பரிசை வழங்கியுள்ளது. விவசாயிகளின் ரூ.190 கோடி கடன்களை அரசு தள்ளுபடி செய்கிறது. 19 மாவட்டங்களைச் சேர்ந்த 33000 விவசாயிகளின் 190 கோடி ரூபாய் கடனை மாநில அரசு தள்ளுபடி செய்கிறது. 2017ஆம் ஆண்டு முதல்வர் யோகியின் அரசு அமைந்த பிறகு, விவசாயிகளின் கடன் தள்ளுபடி குறித்த முடிவு அமைச்சரவையில் எடுக்கப்பட்டது. இதன் மூலம் லட்சக்கணக்கான விவசாயிகளின் கடன் தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது. அந்த நேரத்தில் ஏதோ ஒரு காரணத்தால் விடுபட்ட விவசாயிகள் அனைவரும். இப்போது அந்த 33408 விவசாயிகளுக்கும் ரூ.190 கோடி கடன் தள்ளுபடி செய்யப்படும். இது தொடர்பான அரசிதழையும் யோகி அரசு வெளியிட்டுள்ளது.

வெள்ளம், சில சமயங்களில் வறட்சி போன்ற இயற்கை சீற்றங்களால் விவசாயிகளின் பயிர்கள் நாசமாகி விடுகின்றன என்பதைச் சொல்லுவோம். இதுபோன்ற சூழ்நிலையில், விவசாயிகள் லாபம் ஈட்ட முடியாத நிலையில் விவசாயக் கடனை தள்ளுபடி செய்ய முடியாமல் தவிக்கின்றனர். அரசின் கடன் தள்ளுபடி முடிவு விவசாயிகளுக்கு நிம்மதியை அளிக்கும். இருப்பினும், கடன் பெறும் காலம் 2016 ஆம் ஆண்டிற்கு முன் இருக்க வேண்டும். உ.பி.யில் கடந்த 2017-ம் ஆண்டு கடன் தள்ளுபடி செய்யப்பட்டபோது, தொழில்நுட்பக் கோளாறு காரணமாக சில விவசாயிகளின் கடனை தள்ளுபடி செய்ய முடியவில்லை. இதில் சில விவசாயிகள் உயர்நீதிமன்றம் சென்றிருந்தனர். இந்த விவசாயிகளுக்கு கடன் தள்ளுபடியின் பலனை வழங்க உயர்நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது. இதையடுத்து, இந்த விவசாயிகளுடன் சேர்ந்து கடன் தள்ளுபடிக்கு தகுதியான மற்ற விவசாயிகளின் கடனையும் தள்ளுபடி செய்ய யோகி அரசு முடிவு செய்துள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *