பொங்கல் பரிசுத் தொகுப்புத் திட்டத்தை இன்று தொடங்கி வைக்கும் தமிழக முதல்வர்..!!

தமிழக மக்கள் இந்த ஆண்டு பொங்கல் பண்டிகையை கொண்டாடும் வகையில் 2 கோடியே 19 லட்சம் ரேஷன் கார்டுதாரர்களுக்கு ஒரு கிலோ இனிப்பு அரிசி, ஒரு கிலோ சர்க்கரையுடன் ரூ.1,000 ரொக்கமாக வழங்கப்படும் என முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் ஏற்கனவே அறிவித்திருந்தார். ஆனால், பொங்கல் பரிசுடன் முழு கரும்பும் வழங்க வேண்டும் என எதிர்க்கட்சிகள் மற்றும் கரும்பு விவசாயிகள் கோரிக்கை விடுத்தனர். இதையடுத்து பொங்கல் பரிசாக 6 அடி நீளமுள்ள முழு கரும்பும் வழங்கப்படும் என முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் அறிவித்தார். இதற்கான வழிகாட்டுதல்கள் அனைத்து ரேஷன் கடைகளுக்கும் உணவு மற்றும் கூட்டுறவுத் துறை மூலம் அனுப்பப்பட்டுள்ளது.

அதாவது, தோகையுடன் கூடிய 6 அடி உயர கரும்பு, ஒரு கிலோ இனிப்பு அரிசி, ஒரு கிலோ சர்க்கரையுடன் இரண்டு 500 ரூபாய் நோட்டுகளை பயனாளிகள் ஒப்படைக்க வேண்டும் எனத் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்நிலையில் சென்னையில் இன்று (திங்கட்கிழமை) காலை 9 மணிக்கு பொங்கல் பரிசு தொகுப்பு வழங்கும் நிகழ்ச்சியை முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் தொடங்கி வைக்கிறார். கவர்னர் உரையுடன் சட்டசபை கூட்டத்தொடர் இன்று துவங்கும் நிலையில், தலைமை செயலகம் அருகே உள்ள போர் நினைவு சின்னம் எதிரே உள்ள அன்னை சத்யா நகர் ரேஷன் கடையில் நிகழ்ச்சியை துவக்கி வைக்கிறார். ரேஷன் கார்டு வைத்துள்ள 20 பேருக்கு கடைக்கு 6 அடி உயர கரும்பு, ஒரு கிலோ இனிப்பு அரிசி, ஒரு கிலோ சர்க்கரை, ரூ.1,000 ரொக்கப் பணத்தை முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் வழங்குகிறார்.

பொங்கல் பரிசுத் தொகுப்புத் திட்டத்தை முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் சென்னையில் தொடங்கிவைத்ததைத் தொடர்ந்து, மாநிலம் முழுவதும் உள்ள ரேஷன் கடைகளில் பொங்கல் பரிசுத் தொகுப்புகள் வழங்கும் பணி தொடங்கும். இந்த நிகழ்ச்சியில் அந்தந்த பகுதி எம்.பி., எம்.எல்.ஏ.க்கள், மாவட்ட பஞ்சாயத்து தலைவர்கள், கவுன்சிலர்கள் பங்கேற்று பொதுமக்களுக்கு வழங்கி வருகின்றனர். டோக்கன் வைத்திருப்பவர்களுக்கு இன்று முதல் 12ம் தேதி வரை குறிப்பிட்ட தேதிகளில் பொங்கல் பரிசு தொகுப்பு வழங்கப்படும். டோக்கன் இல்லாதவர்கள் 13ம் தேதி முதல் பெற்றுக் கொள்ளலாம் என அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இலங்கைத் தமிழர் புனர்வாழ்வு மையங்களில் உள்ள குடும்பங்களுக்கும் இதே பரிசுப் பொதி வழங்கப்படும் என அரசாங்கம் அறிவித்துள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *