தெலுங்கானாவில் 5 டிகிரிக்கும் கீழே சென்ற வெப்பநிலை… குளிரால் நடுங்கும் மக்கள்…!!!

வடகிழக்கு காற்று குறைந்த அளவே மாநிலத்தின் மீது வீசுவதே குளிர் நிலைக்கு காரணம் என வானிலை ஆய்வு மையம் தெரிவித்துள்ளது. தெலுங்கானாவின் பல பகுதிகளில் குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை இயல்பை விட 3-5 டிகிரி குறைவாக இருந்தது. சங்கரெட்டியில் உள்ள கோஹிர் மாநிலத்தில் குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை 4.6 டிகிரி செல்சியஸ் ஆக இருந்தது. குமாரம் பீம் ஆசிபாபாத் மாவட்டத்தில் உள்ள சிர்பூரில் (யு) குறைந்தபட்ச வெப்பநிலை 4.8 டிகிரி செல்சியஸ், விகாராபாத் மாவட்டத்தில் உள்ள மார்பல்லே மற்றும் ரங்காரெட்டியில் உள்ள தல்லாபள்ளியில் 5 டிகிரி செல்சியஸ் வெப்பநிலை பதிவாகியுள்ளது என்று தெலுங்கானா மாநில மேம்பாட்டுத் திட்டச் சங்கம் தெரிவித்துள்ளது.

ரங்காரெட்டியில் உள்ள மங்களப்பள்ளியில் 5.2 டிகிரி செல்சியஸ், அடிலாபாத் மாவட்டத்தில் உள்ள பசார்ஹத்னூரில் 5.4 டிகிரி செல்சியஸ், காமரெட்டியில் டோங்லியில் 5.5, ஷிவம்பேட்டில் (மேடக்) 5.6, நயல்காவில் (சங்கரெட்டி) 5.6, நல்லவல்லியில் 5.7 டிகிரி செல்சியஸ் பதிவாகியுள்ளது. ஞாயிற்றுக்கிழமை மாலை முதல் குளிர்ந்த காற்று வீசியதால் சாலைகள் வெறிச்சோடி காணப்பட்டது. பஸ் ஸ்டாண்ட் மற்றும் நடைபாதையில் வசிப்பவர்கள் தான் பெரும்பாலான பிரச்னைகளை எதிர்கொண்டனர். அடுத்த மூன்று நாட்களில் வெப்பநிலை மேலும் குறைய வாய்ப்புள்ளது.

இந்திய வானிலை ஆய்வு மையம் (IMD) அடிலாபாத், கோமரம் பீம் ஆசிபாபாத், மஞ்சேரியல், நிர்மல், கரீம்நகர், பெத்தபள்ளி, ஜாகிடியல், ராஜன்னா சிர்சில்லா, மேடக், காமரெட்டி மற்றும் நிஜாமாபாத் மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு குறியீட்டு எச்சரிக்கையை விடுத்துள்ளது. ஹைதராபாத் மற்றும் வெளிமாநிலங்களில் சில பகுதிகளில் கடும் குளிர் நிலவுகிறது. செகந்திராபாத், ராஜேந்திரநகர், எல்.பி.நகர், கேரவன், உப்பல் போன்ற பகுதிகளில் 10 டிகிரிக்கும் குறைவாகவே வெயில் நீடித்தது. அடுத்த சில நாட்களுக்கு குளிரான அலை தொடரும் என்பதால், மக்கள் தங்களைத் தற்காத்துக் கொள்ள தேவையான முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை எடுக்குமாறு மருத்துவர்கள் அறிவுறுத்தியுள்ளனர்.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *