குறைந்து வரும் மேட்டூர் அணையின் நீர்மட்டம்..!!

மேட்டூர் அணையின் நீர்மட்டம் கடந்த மாதம் 120 அடியை எட்டியது, கடந்த ஆண்டில் 3வது முறையாக நிரம்பியது. இந்நிலையில் அணைக்கு நீர்வரத்து படிப்படியாக குறைந்தது. அதே நேரத்தில் அணையில் இருந்து பாசனத்திற்காக திறக்கப்படும் தண்ணீரின் அளவும் அணைக்கு வரத்து அதிகரிக்கப்பட்டது. இதனால் மேட்டூர் அணையின் நீர்மட்டம் படிப்படியாக குறைய தொடங்கியது. அதாவது 22 நாட்களுக்கு பிறகு கடந்த 30ம் தேதி அணையின் நீர்மட்டம் 120 அடியில் இருந்து 119 அடியாக குறைந்தது. நேற்று 8ம் தேதி நிலவரப்படி அணையின் நீர்மட்டம் 115.45 அடியாக குறைந்துள்ளது. அணையின் நீர்மட்டம் 9 நாட்களில் 5 அடி குறைந்துள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது. நேற்று காலை நிலவரப்படி அணைக்கு நீர்வரத்து வினாடிக்கு 3 ஆயிரத்து 17 கனஅடியாக இருந்தது. அணையில் இருந்து வினாடிக்கு 12 ஆயிரத்து 400 கன அடி தண்ணீர் திறக்கப்பட்டது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *