இன்று கூடும் 2023ம் ஆண்டுக்கான தமிழக சட்டப் பேரவை கூட்டம்…!!!

2023ஆம் ஆண்டுக்கான சட்டப் பேரவையின் முதல் கூட்டம் இன்று காலை 10 மணிக்கு சென்னை தலைமைச் செயலகத்தில் உள்ள சட்டப்பேரவை வளாகத்தில் நடைபெறுகிறது. ஒவ்வொரு ஆண்டும் முதல் கூட்டம் ஆளுநர் உரையுடன் தொடங்குவது வழக்கம். அதன்படி இந்த ஆண்டுக்கான கூட்டம் தமிழக ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவி உரையுடன் தொடங்குகிறது. சட்டப் பேரவையின் முதல் கூட்டத்துக்கு ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவி, ஆளுநர் மாளிகையில் இருந்து காலை 9.30 மணிக்குப் புறப்பட்டு 9.50 மணிக்கு தலைமைச் செயலகம் வருகிறார். தலைவர் எம்.அப்பாவு, செயலாளர் கே.சீனிவாசன் ஆகியோர் ஆளுநரை வரவேற்கின்றனர். அதன்பின், காலை 10 மணிக்கு சட்டசபை வளாகத்திற்குள் நுழைந்து கவர்னர் உரை நிகழ்த்துகிறார். உரையை வாசித்த பிறகு அதன் தமிழாக்கத்தை தலைவர் மு. அப்பா அவர்கள் வாசிப்பார். தமிழக அரசின் செயல்பாடுகள் மற்றும் திட்டங்களுக்கு பாராட்டும், சில புதிய திட்டங்கள் குறித்த அறிவிப்புகளும் கவர்னர் உரையில் வெளியிடப்படும் என தெரிகிறது. தமிழக அரசின் எதிர்பார்ப்புகள் குறித்து மத்திய அரசின் கவனத்திற்கு கொண்டு செல்லும் வகையில் சில உறுதிமொழிகளை அவர் வெளியிடலாம் என்றும் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. மேலும், தமிழகத்தில் பல்கலைக்கழக துணைவேந்தர்கள் நியமனம், இந்தி திணிப்புக்கு எதிர்ப்பு, நீட் தேர்வில் இருந்து விலக்கு உள்ளிட்ட மசோதாக்கள் குறித்து மத்திய அரசை வலியுறுத்துவது குறித்தும் ஆலோசிக்கப்படும் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *