ஆளுநர் செயலால் பல பிரச்சனைகள் உருவாகிறது… சபாநாயகர் அப்பாவு வேதனை…!!!

சட்டசபையில் இன்று கவர்னர் ஆர்.என். ரவியிடம் பேசும் போது திராவிட மாதிரி உள்ளிட்ட சில வார்த்தைகளை பேசுவதை தவிர்த்தார். அதுமட்டுமின்றி, ‘சட்டம் ஒழுங்கை பாதுகாப்பதில் தமிழகம் அமைதி பூங்கா’ என்ற வாக்கியத்தையும் கவர்னர் தவிர்த்துள்ளார். இது பரபரப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது. ஆளுநரின் செயலுக்கு திமுக மற்றும் தோழமைக் கட்சிகள் கண்டனம் தெரிவித்துள்ளன. மேலும், ஆளுநர் உரைக்கு பிறகு சட்டப்பேரவையில் பேசிய செயல்தலைவர் மு.க.ஸ்டாலின், அரசின் உரையை ஆளுநர் முழுமையாகப் படிக்காதது வருத்தம் அளிப்பதாகவும், அவர் பேசியது அரசின் கொள்கைக்கு எதிரானது என்றும் கண்டனம் தெரிவித்தார். இந்த நிலையில் சபாநாயகர் அப்பாவு செய்தியாளர்களை சந்தித்தார்.

அப்போது அவர் கூறியதாவது:- கவர்னர் உரை, அரசின் கொள்கைகளை உணர்த்தும் உரை. ஒப்புதலுக்குப் பிறகு பேரவையில் மீண்டும் வாசிப்பதை ஏற்க முடியாது. தேசிய கீதம் இசைக்கப்படுவதற்கு முன்பாக நடவடிக்கைகள் முடிவதற்குள் ஆளுநர் வெளிநடப்பு செய்தார். அரசியல் சட்டத்தை உருவாக்கிய அம்பேத்கரின் பெயரை ஆளுநர் உச்சரிக்காதது வேதனை அளிக்கிறது. அவர் திராவிட மாதிரியை ஏற்கவில்லை. பல பிரச்சனைகளை உருவாக்கும் வகையில் ஆளுநர் செயல்படுவது வேதனை அளிக்கிறது. இந்திய அரசியலமைப்புச் சட்டத்தின்படி அவர் நமது மாநிலத்தின் தலைவர். அவர் நமக்கு முன்மாதிரியாக இருக்க வேண்டும். பல சமயங்களில் அவர் அரசியல் சாசனத்துக்கு விரோதமாக நடந்து கொண்டார். இதை ஒரு வேதனையான விமர்சனமாக சொல்கிறேன். இதை தவிர்க்குமாறு அவரிடம் கேட்டுக்கொள்கிறேன்.

அவருக்கு கடந்த 5ம் தேதி கவர்னர் உரை ஒப்புதலுக்கு அனுப்பப்பட்டது. 7ஆம் தேதி ஒப்புதல் அளித்தார். ‘இதில் சில வார்த்தைகளை மாற்றுக, உடன்படவில்லை’ என்று அப்போது சொன்னால், அதற்கேற்ப முதலமைச்சரும், அரசும் முடிவெடுத்திருப்பார்கள். அதையெல்லாம் செய்யாமல் பொதுக்கூட்டத்தில் பேசுவது நாகரீகம் அற்றது. அதேபோன்று நாங்கள் பாராளுமன்ற ஜனநாயகத்தின் படியே செல்கிறோம். நாடாளுமன்றத்தில் மத்திய அரசு எழுதிய உரையை குடியரசுத் தலைவர் வாசிக்கிறார். ஒரு வார்த்தை கூட மாறாமல் ஓதுகிறார். அவர் தாமதமின்றி மசோதாக்களுக்கு ஒப்புதல் அளிக்கிறார். ஆனால் தமிழக அரசு நிறைவேற்றிய மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் உடனடியாக பதில் அளிப்பதில்லை, ஏன் இப்படி நடக்கிறது என்று தெரியவில்லை. பாஜக அல்லாத மாநிலங்களின் ஆளுநர்கள் ஏன் இப்படி நடந்து கொள்கிறார்கள் என்று தெரியவில்லை. இவ்வாறு சபாநாயகர் அப்பா பேசினார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *