ஆளுநரின் நடவடிக்கை அரசியல் சாசனத்துக்கு எதிரானது – முதல்வர் ஸ்டாலின்

சென்னை: ‘தமிழகத்தை விட தமிழ்நாடு சிறந்தது’ என கவர்னர் அறிவிப்பு உரையின் போது கூறிய கருத்துக்கு திமுக எதிர்ப்பு தெரிவித்துள்ளது. அப்போது கவர்னர் ஆர்.என். ரவி சபையை விட்டு வெளியேறினார். அரசு தயார் செய்த உரையை படிக்குமாறு ஸ்டாலின் கூறியவுடன், கவர்னர் அங்கிருந்து சென்று விட்டார்.

மாநில அரசு தயாரித்த கவர்னர் உரையை மட்டுமே பதிவு செய்ய வேண்டும் என்ற தீர்மானத்துக்கு பேரவை ஒப்புதல் அளித்தது. சட்டசபை கூடியது முதல் ஆளுநரின் திட்டத்திற்கு எதிர்ப்பு கிளம்பியது. ஆர்.எஸ்.எஸ் மற்றும் பா.ஜ.க சித்தாந்தங்களை திணிக்க வேண்டாம் என்ற முழக்கங்களுடன் திமுகவினர் போராட்டம் நடத்தினர்.  மேலும் எழுத்துப்பூர்வ உரையை ஆளுநர் படிக்கவில்லை என்று முதல்வர் மு.க. ஸ்டாலின் கூறினார்.

மாநில அரசு தயாரித்த உரையில் மதச்சார்பின்மையைக் குறிப்பிடும் பகுதிகளும் பெரியார், பி.ஆர். அம்பேத்கர், கே. காமராஜ், சி.என். அண்ணாதுரை, கருணாநிதி போன்ற தலைவர்களும் முதல்வர் தீர்மானத்தை கொண்டு வந்த பிறகு ஆளுநரால் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளனர். ஆளுநரின் நடவடிக்கை அரசியல் சாசனத்துக்கு எதிரானது என்றும் ஸ்டாலின் கருத்து தெரிவித்துள்ளார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *