மூளை புற்றுநோயை தடுக்கும் தடுப்பூசி கண்டுபிடிக்கப்பட்டது

மூளை புற்றுநோயை தடுக்கும் தடுப்பூசி கண்டுபிடிக்கப்பட்டது . மூளை புற்றுநோயைத் தடுக்கும் தடுப்பூசியை அமெரிக்க விஞ்ஞானிகள் கண்டுபிடித்துள்ளனர். ப்ரிகாம் மகளிர் மருத்துவமனையில் இருந்து வெளிவரும் சோதனை முடிவு புற்றுநோய் சிகிச்சை துறையில் புதிய நம்பிக்கையை அளிக்கும் ஆராய்ச்சி முடிவு.செல் தெரபி மூலம் மூளை புற்றுநோய்க்கு எதிராக புற்றுநோய் செல்களை வேலை செய்ய தடுப்பூசி பயன்படுத்தப்படுகிறது. இதன் மூலம், மூளைக் கட்டிகள் நீங்கி, உடலுக்கு நீண்ட கால நோய் எதிர்ப்புச் சக்தி அளிக்கப்படுகிறது. இது எதிர்காலத்தில் மூளை புற்றுநோய்க்கு எதிராக உடலைப் போராடச் செய்கிறது. மிகவும் தீவிரமான மூளை புற்றுநோயான கிளியோபிளாஸ்டோமாவால் பாதிக்கப்பட்ட எலிகள் மீதான சோதனை முழு வெற்றி பெற்றதாக விஞ்ஞானிகள் அறிவித்துள்ளனர். ஸ்டெம் செல் மற்றும் டிரான்ஸ்லேஷனல் இம்யூனோதெரபி மையத்தின் இயக்குநராகவும் இருக்கும் காலித் ஷா, புற்றுநோய் செல்கள் புற்றுநோய்க்கு எதிராக செயல்பட்டு தடுப்பூசியாக மாறுவதற்கான எளிய யோசனை வேலை செய்யப்பட்டுள்ளது என்றார். வழக்கமான முறையைப் போல் இல்லாமல் , ஷாவும் அவரது குழுவினரும் தங்கள் ஆராய்ச்சிக்கு இறந்த செல்களுக்குப் பதிலாக செயலில் உள்ள புற்றுநோய் செல்களைப் பயன்படுத்தினர். புற்றுநோய் செல்கள் தங்கள் சக செல்களைக் கண்டுபிடிக்க மூளை வழியாக நீண்ட தூரம் பயணிக்கின்றன. SiriSP RCAS9 என்ற கருவியைப் பயன்படுத்தி புற்றுநோய் செல்களை ஆன்டி-செல்களாக மாற்ற இந்த அம்சம் பயன்படுத்தப்பட்டது. புற்றுநோய் செல்களைச் சுற்றி இரண்டு அடுக்கு பாதுகாப்புக் கவசமும் கட்டப்பட்டுள்ளது. தேவைப்பட்டால், இது ஆன்டிசெல்களாக மாறிய புற்றுநோய் செல்களை அகற்றவும் முடியும். அதே தடுப்பூசி மற்ற புற்றுநோய்களுடன் எலிகளிலும் சோதிக்கப்பட்டது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *