தலிபான் – சீனா இடையே நடைபெற்ற எண்ணெய் ஆய்வு ஒப்பந்தம்

ஆப்கானிஸ்தானில் எண்ணெய் சுரங்கம் தொடர்பாக தலிபான் அரசுக்கும், சீன நிறுவனத்துக்கும் இடையே ஒப்பந்தம் நடைபெற்றுள்ளது . இது தொடர்பான ஒப்பந்தத்தில் தலிபான் சுரங்கம் மற்றும் பெட்ரோலிய அமைச்சர் ஷேக் ஷஹாபுதீன் டெலாவேர் மற்றும் சீனாவின் ஜின்ஜியாங் மத்திய ஆசிய பெட்ரோலியம் மற்றும் எரிவாயு நிறுவனத்தின் பிரதிநிதி ஆகியோர் கையெழுத்திட்டனர். நிறுவனத்துடன் இணைந்து, தலிபான்கள் வடக்கு ஆப்கானிஸ்தானின் அமு தர்யா பகுதியில் எண்ணெய் எடுக்கும் பணியில் செயல்பட்டுள்ளனர். இது சார் இ பால் மாகாணத்தில் எண்ணெய் இருப்புக்களை வளர்க்கும்.இது 2021 இல் நாட்டில் அதிகாரத்தைக் கைப்பற்றிய பின்னர் ஒரு வெளிநாட்டு நிறுவனத்துடன் தலிபான்களால் கையெழுத்திடப்பட்ட எரிசக்தி துறையில் முதல் பெரிய ஒப்பந்தங்களில் ஒன்றாகும். கையெழுத்து போடும் நிகழ்வில் தலிபான் துணைப் பிரதமர் முல்லா அப்துல் கானி பரதார் மற்றும் ஆப்கானிஸ்தானுக்கான சீன தூதர் வாங் யூ ஆகியோர் பங்கேற்றிருந்தனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *