சபரிமலை ஐயப்பன் கோவிலில் அலைமோதும் பக்தர்கள் கூட்டம்..!!

சபரிமலை ஐயப்பன் கோவிலில் கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 16-ம் தேதி மண்டல பூஜை திறக்கப்பட்டதில் இருந்து சபரிமலையில் பக்தர்கள் கூட்டம் அலைமோதியது. ஆன்லைன் முன்பதிவு மற்றும் உடனடி முன்பதிவு மூலம் பக்தர்கள் தரிசனத்திற்கு அனுமதிக்கப்படுகின்றனர். கடந்த 27ம் தேதி மண்டல பூஜை முடிந்ததையடுத்து, அன்றிரவு மண்டல பூஜையை தொடர்ந்து மகர விளக்கு பூஜைக்காக சபரிமலை கோவில் நடை கடந்த 30ம் தேதி திறக்கப்பட்டது. 14ம் தேதி மகரவிளக்கு பூஜைக்கான சுத்திகரிப்பு, 12, 13ம் தேதிகளில் நடக்கிறது. பந்தளம் அரண்மனையில் இருந்து அய்யப்பனுக்கு திருவாபரணம் அணிவித்து 12 நாட்கள் யாத்திரை மேற்கொள்ளப்படுகிறது. 14ம் தேதி எரிமேலி வழியாக சபரிமலை சென்றடைந்த பின் மாலை 6.30 மணிக்கு அய்யப்பனுக்கு திருவாபரணம் அணிவிக்கப்பட்டு தீபாராதனை நடக்கிறது.

மகரவிளக்கு பூஜை அன்று இரவு 11.30 மணி வரை நடை திறந்திருக்கும். 19ம் தேதி வரை படி பூஜை நடக்கிறது. 20 – சபரிமலை சன்னிதானத்தில் சுவாமி தரிசனத்துடன் மகரவிளக்கு பூஜை நிறைவடைகிறது, அதைத் தொடர்ந்து பந்தளம் ராஜா பிரதிநிதி. அதன் பிறகு கோயிலுக்குச் செல்வதாக கோயில் அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார். இதற்கிடையில், மகரஜோதி தரிசனம் செய்ய ஏராளமான பக்தர்கள் ஆன்லைன் மூலம் முன்பதிவு செய்தனர். நாள் ஒன்றுக்கு 90 ஆயிரம் பக்தர்கள் மட்டுமே முன்பதிவு செய்ய அனுமதிக்கப்பட்டனர். இதனால், 14ம் தேதி வரையிலான ஆன்லைன் முன்பதிவு 2 நாட்களுக்கு முன்பே முடிவடைந்தது. மகரஜோதி தரிசனம் காண விரும்புவோர் இனி உடனடிப் பதிவு மூலம் மட்டுமே பதிவு செய்து தரிசனம் செய்ய வாய்ப்பு அளிக்கப்படும் என தேவசம் போர்டு அறிவித்துள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *