கொலஸ்ட்ரால் அல்சைமர், இதய நோய் அபாயத்தை அதிகரிக்கும் என தகவல்

கொலஸ்ட்ரால் அல்சைமர், இதய நோய் அபாயத்தை அதிகரிக்கிறது என்று ஆய்வு முடிவுகள் தெரிவிக்கின்றன லிண்டா கிரானிக் இன்ஸ்டிடியூட் ஃபார் டவுன் சிண்ட்ரோம் மற்றும் கொலராடோ பல்கலைக்கழக மருத்துவப் பள்ளி ஆகியவற்றின் ஆராய்ச்சியாளர்களால் இந்த கண்டுபிடிப்பு செய்யப்பட்டது.

அதிக கொலஸ்ட்ரால் அளவு அல்சைமர் நோய் மற்றும் இதய நோய் அபாயத்தை அதிகரிக்கிறது. ஆனால் அல்சைமர் நோயை ஊக்குவிக்க கொலஸ்ட்ரால் மூளையை எவ்வாறு சேதப்படுத்துகிறது மற்றும் இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்த இரத்த நாளங்களை எவ்வாறு பாதிக்கிறது என்பது தெளிவாக இல்லை.

இரண்டு அரிய நோய்களான டவுன் சிண்ட்ரோம் மற்றும் நீமன்-பிக்-சி நோய் பற்றிய ஆய்வுகளின் தரவுகளைப் பயன்படுத்தி, கொலராடோ பல்கலைக்கழக மருத்துவப் பள்ளியின் லிண்டா கிரானிக் இன்ஸ்டிடியூட் ஃபார் டவுன் சிண்ட்ரோம் மற்றும் நியூராலஜி ஆராய்ச்சியாளர்கள் கொலஸ்ட்ரால் படிப்படியான செயல்முறையை சீர்குலைப்பதாகக் கண்டறிந்தனர். செல் பிரிவு உடல் முழுவதும் குறைபாடுள்ள செல்களுக்கு வழிவகுக்கிறது.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *