உலகளாவிய கார் விற்பனையில் 3வது இடம் பிடித்த இந்தியா..!!

நிக்கேய் ஆசியா நிறுவனம், உலகளாவிய கார் விற்பனை நிலவரம் குறித்த அறிக்கையை வெளியிட்டுள்ளது. அதன்படி, கார்கள் விற்பனையில் சீனா முதலிடத்தில் இருப்பதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. 2021ஆம் ஆண்டு நிலவரப்படி சீனாவில் 2.6 கோடி கார்கள் விற்பனையாகியுள்ளன. அதே நேரத்தில், அமெரிக்கா 1.5 மில்லியன் கார்கள் விற்பனையுடன் 2வது இடத்திலும், ஜப்பான் 4.4 மில்லியன் கார்கள் விற்பனையுடன் 3வது இடத்திலும் உள்ளன. இந்நிலையில், 2022ல் ஜப்பானில் கார் விற்பனை 42 லட்சமாக குறைந்துள்ளது.அதே நேரத்தில் இந்தியாவில் 42.5 லட்சம் கார்கள் விற்பனையாகியுள்ளன. இதன் மூலம், 2022ல், ஐபோனை விட, 50 ஆயிரம் கார்களை இந்தியா கூடுதலாக விற்பனை செய்து, 3வது இடத்தை பிடிக்கும். பெட்ரோல் மற்றும் டீசல் கார்கள் அதிக அளவில் விற்பனை செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும், மின்சார கார்களின் விற்பனை ஓரளவு குறைந்துள்ளதாகவும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *