அமெரிக்க பிரதிநிதிகள் சபையின் சபாநாயகராக கெவின் மெக்கார்த்தி தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார்

அமெரிக்காவில் வியத்தகு நிகழ்வுகளுக்குப் பிறகு அந்நாட்டின் பிரதிநிதிகள் சபையின் சபாநாயகராக குடியரசுக் கட்சியைச் சேர்ந்த கெவின் மெக்கார்த்தி தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார். இதற்கு சொந்தக் கட்சியைச் சேர்ந்த ஒரு பிரிவினர் எதிர்ப்பு தெரிவித்ததால் சபாநாயகர் தேர்தல் தாமதமானது. சமீப நாட்களாக , பிரதிநிதிகள் சபையில் பெரும்பான்மைக்கு தேவையான 218 வாக்குகளை கெவின் மெக்கார்த்தியால் பெற முடியவில்லை. குடியரசுக் கட்சிக்குள் இருந்த தீவிரவாதிகளால் கெவின் மெக்கார்த்திக்கு சவால் விடப்பட்டது. 57 வயதான இவர் அமெரிக்கத் தேர்தலில் குடியரசுக் கட்சியின் அதிபர் வேட்பாளராக போற்றப்படுகிறார். 15 சுற்று தேர்தல்களுக்கு பிறகு கெவின் மெக்கார்த்தி சபாநாயகராக தேர்வானார் .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *