வைட்டமின் டி குறைபாட்டை சாதாரணமாக எடுத்துக் கொள்ளக் கூடாது : ஏன் தெரியுமா?

இரத்தத்தில் உள்ள சர்க்கரை அளவைக் கட்டுப்படுத்துவதில் உணவுமுறை முக்கியப் பங்கு வகிக்கிறது. நீரிழிவு நோயாளிகள் தங்கள் உணவு, எடை மற்றும் வாழ்க்கை முறையை கவனமாக கண்காணிக்க வேண்டும்.அதிகபட்ச ஊட்டச்சத்துக்கள், புரதம் மற்றும் குறைந்த கொழுப்பு மற்றும் கலோரிகள் கொண்ட ஆரோக்கியமான உணவு நீரிழிவு தொடர்பான உடல்நலப் பிரச்சினைகளைத் தவிர்க்க உதவும் என்று நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்.

வெங்காயம் சுவையை சேர்ப்பது மட்டுமின்றி இரத்தத்தில் உள்ள சர்க்கரையின் அளவையும் கட்டுப்படுத்துகிறது.வெங்காயத்தில் கலோரிகள் குறைவாக உள்ளது. ஆனால் இதில் வைட்டமின்கள், தாதுக்கள் மற்றும் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் நிறைந்துள்ளன. இது பல உடல்நலப் பிரச்சனைகளின் அபாயத்தைக் குறைக்கிறது. வெங்காயத்தில் உள்ள சில இரசாயனங்கள் இரத்த சர்க்கரையை சீராக்க உதவும். வெங்காயத்தில் அதிக செறிவுகளில் காணப்படும் க்வெர்செடின், ஃபிளாவனாய்டு ஆக்ஸிஜனேற்றம், நீரிழிவு நோயின் அறிகுறிகளை எளிதாக்கும் என்றும் ஆய்வுகள் காட்டுகின்றன.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *