கரும்பு சாப்பிடுவது எவ்வளவு நன்மை தெரியுமா?

நட்ஸ் தான் இந்த பட்டியலில் முதலில் சேர்க்கும் உணவு. பதாம், வால்நட்ஸ், பிஸ்தா இவையனைத்தும் இத்திரத்தில் சாப்பிடலாம். இவையிலிருக்கும் ஒமேக-3 ஃபேட்டி ஆசிட், புரோட்டீன் தற்போது வழங்கப்படுவதற்கு உதவியாக உள்ளது. நட்ஸின் வேறு நிறைய ஆரோக்கியகுணங்கள் உள்ளன. கரும்பைக் கடிக்க நல்ல பற்கள் தேவை. ஆனால் நல்ல பற்களுக்கு? அதற்கும் கரும்பு நல்லது. கரும்பில் கால்சியம் அதிகம் உள்ளது, குழந்தைகள் கரும்புகளை மெல்லும்போது, ​​கால்சியம் நிறைந்த இனிப்பு சுவை அவர்களின் பற்களுக்கும், எலும்பு வளர்ச்சிக்கும் நல்லது.

கரும்புச் சாற்றில் கால்சியம், இரும்புச்சத்து, பாஸ்பரஸ், மெக்னீசியம் மற்றும் மாங்கனீஸ் நிறைந்து புற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராட உதவுகிறது. குறிப்பாக மார்பக மற்றும் புரோஸ்டேட் புற்றுநோய்கள். கரும்பு கல்லீரல் நோய்களுக்கும் இயற்கை மருந்தாகும். முளைத்த கரும்பின் காரத்தன்மை உடலில் எலக்ட்ரோலைட்டுகளை பராமரிக்க உதவுகிறது. அதன் மூலம் கல்லீரலை பாதுகாக்கிறது. கரும்புச் சாற்றில் உள்ள பொட்டாசியம் கல்லீரலுக்கு மட்டுமின்றி உடலின் செரிமான அமைப்புக்கும் உதவுகிறது. வயிற்றின் pH மதிப்பைக் கட்டுப்படுத்துவதன் மூலம் வயிற்றுப் பிரச்சனைகளைக் குறைக்கிறது.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *