சனோலி-பானிபட்டில் இருந்து 2ம் கட்டமாக மீண்டும் தொடங்கும் ‘பாரத் ஜோடோ யாத்ரா’..!!

ஹரியானாவில் அதன் இரண்டாம் கட்டத்தின் முதல் நாளான காங்கிரஸின் ‘பாரத் ஜோடோ யாத்ரா’ வெள்ளிக்கிழமை காலை சனோலி-பானிபட் சாலையில் இருந்து மீண்டும் தொடங்கியது. ராகுல் காந்தி தலைமையிலான யாத்திரை உத்தரப் பிரதேசத்தில் இருந்து வியாழக்கிழமை மாலை மீண்டும் ஹரியானாவிற்குள் நுழைந்தது. இரவு ஓய்வுக்குப் பிறகு, பானிபட்டில் உள்ள சனோலி எல்லையிலிருந்து யாத்திரை மீண்டும் தொடங்கியது. ஹரியானாவைச் சேர்ந்த மூத்த காங்கிரஸ் தலைவர்கள் பலரும் ராகுலுடன் பாதயாத்திரையில் கலந்து கொண்டனர்.

அரியானா முன்னாள் முதல்வர் பூபிந்தர் சிங் ஹூடா, உடல்நலக்குறைவால் பாதிக்கப்பட்டுள்ள தனது தாயார் சோனியா காந்தியை சந்திக்க ராகுல் வியாழக்கிழமை இரவு டெல்லி புறப்பட்டுச் சென்றதாகக் கூறியிருந்தார். யாத்திரையில் பங்கேற்பதற்காக அவர் வெள்ளிக்கிழமை காலை திரும்பினார். காங்கிரஸ் முன்னாள் தலைவர் சோனியா காந்தி, வைரஸ் சுவாசக் கோளாறு காரணமாக சிகிச்சைக்காக டெல்லி சர் கங்கா ராம் மருத்துவமனையில் புதன்கிழமை அனுமதிக்கப்பட்டார். காங்கிரஸ் தலைவர்கள் மற்றும் தொண்டர்களின் உற்சாக வரவேற்புடன் யாத்திரை வியாழக்கிழமை மாலை ஹரியானாவில் மீண்டும் நுழைந்தது.

பிற்பகலில் பானிபட்டில் நடைபெறும் பொதுக்கூட்டத்தில் ராகுல் காந்தி, கட்சியின் தலைவர் மல்லிகார்ஜுன கார்கே மற்றும் மூத்த தலைவர்கள் பேசுகின்றனர். அடுத்த சில நாட்களில், அணிவகுப்பு கர்னால், குருக்ஷேத்ரா மற்றும் அம்பாலா மாவட்டங்களை கடந்து பஞ்சாபுக்குள் நுழையும். ஹரியானா மாநிலத்தில் யாத்திரைக்கு போதிய பாதுகாப்பு ஏற்பாடுகள் செய்யப்பட்டுள்ளதாக ஹரியானா உள்துறை அமைச்சர் அனில் விஜ் சமீபத்தில் தெரிவித்திருந்தார். டிசம்பர் 21 முதல் 23 வரை ஹரியானாவில் முதல் கட்டமாக 130 கிலோமீட்டர் தூரத்தை யாத்திரை கடந்து நுஹ், குருகிராம் மற்றும் ஃபரிதாபாத் மாவட்டங்கள் வழியாக சென்றது.

‘பாரத் ஜோடோ யாத்திரை’ செப்டம்பர் 7-ம் தேதி கன்னியாகுமரியில் தொடங்கி, ஜனவரி 30-ம் தேதி ஸ்ரீநகரில் ராகுல் காந்தி தேசியக் கொடியை ஏற்றிவைத்து நிறைவடைகிறது. ஜனவரி 3 ஆம் தேதி காலை காங்கிரஸ் எம்பி ராகுல் காந்தி டெல்லியில் இருந்து பாரத் ஜோடோ யாத்திரையில் உத்தரபிரதேச மாநிலம் காஜியாபாத்தில் நுழைந்தார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. ஜனவரி 4 காலை, யாத்திரை பாக்பட்டிலிருந்து புறப்பட்டது. “ஜட்லாண்ட்” என்று அழைக்கப்படும் பாக்பத் மற்றும் ஷாம்லி பகுதிகளில் காங்கிரஸின் அரசியல் பிடி நீண்ட காலமாக வலுவிழந்து வருகிறது. ஜனவரி 5 ஆம் தேதி மாலை, யாத்திரை ஷாம்லி வழியாகச் சென்று பானிபட்டில் உள்ள சனோலி வழியாக ஹரியானாவிற்குள் நுழைந்தது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *