ஹிஜாப் எதிர்ப்பு போராட்டம் ; ஈரானில் மீண்டும் ஒருவருக்கு மரண தண்டனை நிறைவேற்றப்பட்டது

உச்சக்கட்டமாக நடைபெற்ற ஹிஜாப் எதிர்ப்புப் போராட்டத்தில் ஈரான் இரண்டாவது மரண தண்டனையை நிறைவேற்றியது. கடந்த வியாழக்கிழமை முதல் தூக்கு தண்டனை நிறைவேற்றப்பட்டது. மஜீத் ரேசா ரஹ்னாவார்ட் தூக்கிலிடப்பட்டார். ‘இறைவனுக்கு எதிராகப் போரை அறிவித்தார்’ என்ற குற்றச்சாட்டின் பேரில் நேற்று காலை மஷாத் நகரில் பொது இடத்தில் தூக்கிலிடப்பட்டதாகத் தெரிவிக்கப்படுகிறது. இரண்டு பாதுகாப்புப் படையினரைக் கத்தியால் குத்திக் கொன்றது மற்றும் நான்கு பேர் காயப்படுத்தியதற்காக நவம்பர் 29 அன்று அவருக்கு மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. இதற்கிடையில், இறைவனின் எதிரி என்று முத்திரை குத்தப்பட்டு மொஹ்சென் ஷெகாரி வியாழக்கிழமை தூக்கிலிடப்பட்டார். தெஹ்ரானின் முக்கிய சாலைகளில் ஒன்றை மறித்ததாகவும், போராட்டத்தின் போது ஒரு துணை ராணுவ வீரரை கத்தியால் குத்தியதாகவும் அவர் மெது குற்றம் சுமத்தப்பட்டது . நாட்டில் மரணதண்டனை முறையற்ற விசாரணைகள் மூலம் நிறைவேற்றப்படுவதாக தற்போது குற்றம்சாட்டப்படுகிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *