இன்று வானில் நிகழவிருக்கும் விசித்திர காட்சி

இன்று ‘ஜெமினிட்ஸ்’ வானில் கண்கொள்ளாக் காட்சியாக நிகழ போகிறது. நாசாவின் கூற்றுப்படி, ஒரே நேரத்தில் 100 முதல் 150 விண்கற்கள் பூமியைத் தாக்கும். ஹாங்காங் விண்வெளி அருங்காட்சியகம், ‘ஜெமினிட்ஸ்’ இந்த ஆண்டின் பிரகாசமான விண்கல் மழைகளில் ஒன்றாக இருக்கும் என்று கூறுகிறது. இன்று அதிகாலை 2 மணி முதல் 3 மணி வரை வானத்தில் மழை பெய்யும் என்று முன்னதாக தகவல் வெளியானது. பெங்களூரில் உள்ளவர்கள் இந்த வான காட்சியை தங்கள் நிர்வாணக் கண்களால் பார்க்கலாம். நாசா வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையின்படி, ஜெமினிட்ஸ் மணிக்கு 78,000 மைல் வேகத்தில் பயணிக்கிறது. ஜெமினிட் விண்கல் மழை நொடிக்கு 35 கி.மீ வேகத்தில் பயணிக்கும். இது சிறுத்தையின் வேகத்தை விட 1000 மடங்கு அதிகம். பெங்களூருவில், ஹசர்கட்டா, பன்னர்கட்டா, தேவராயனதுர்கா மற்றும் கோலார் ஆகிய இடங்களில் விண்கற்களை இன்னும் தெளிவாகக் காணலாம். இதற்கு தொலைநோக்கி போன்ற உபகரணங்கள் தேவையில்லை என கூறப்படுகிறது .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *