இந்தியாவில் 50 நகரங்களில் 5G சேவைகள்…மத்திய அரசு தகவல்

இந்தியாவில் உள்ள 14 மாநிலங்கள்/யூனியன் பிரதேசங்களில் உள்ள 50 நகரங்களில் 5ஜி சேவை தொடங்கப்பட்டுள்ளதாக மத்திய அரசு இன்று மக்களவையில் அறிவித்துள்ளது. 5ஜி சேவை தொடங்கப்பட்டுள்ள 50 நகரங்களில் 33 நகரங்கள் குஜராத்தில் உள்ளன. இந்தப் பட்டியலில் மகாராஷ்டிராவில் இருந்து 3 நகரங்களும், மேற்கு வங்கம் மற்றும் உத்தரப் பிரதேசத்தில் இருந்து தலா 2 நகரங்களும் இடம்பெற்றுள்ளன. மேலும், டெல்லி, தமிழ்நாடு, சென்னை, கர்நாடகா, தெலுங்கானா, ராஜஸ்தான், ஹரியானா, அசாம், கேரளா, பீகார் மற்றும் ஆந்திராவில் உள்ள ஒரு சில நகரங்களில் இந்த சேவை தொடங்கப்பட்டுள்ளது. இதற்கிடையில், அக்டோபர் 1 முதல் இந்தியாவில் 5G சேவைகள் தொடங்கப்பட்டன. நவம்பர் 26 முதல், 14 மாநிலங்கள்/யூனியன் பிரதேசங்களில் உள்ள 50 நகரங்களில் 5G சேவைகள் தொடங்கப்பட்டுள்ளன. ஏர்டெல் மற்றும் ஜியோ நிறுவனங்கள் 5ஜி சேவையை வழங்குகின்றன. மேலும், பிஎஸ்என்எல்-ல் விரைவில் 5ஜி சேவை கிடைக்கும் என்று தெரிவிக்கப்பட்டது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *