இந்தியாவில் புகைப்பழக்கத்தை ஒழிக்க சட்டம் வேண்டும்..அன்புமணி ராமதாஸ் வேண்டுகோள்

பா.ம.க. தலைவர் டாக்டர் அன்புமணி ராமதாஸ் எம்.பி. அவர் தனது ட்விட்டர் பதிவில் கூறியிருப்பதாவது:- நியூசிலாந்தில் 2009-ம் ஆண்டுக்கு பிறகு பிறந்தவர்கள், அதாவது 14 வயதுக்கு உட்பட்டவர்கள் புகைபிடிக்கவும், அவர்களுக்கு சிகரெட் உள்ளிட்ட புகையிலை பொருட்களை விற்கவும் அனுமதி உண்டு. உலகில் இதுபோன்ற சட்டத்தை இயற்றிய முதல் நாடு நியூசிலாந்து. நியூசிலாந்தின் சட்டம் புகைப்பிடிப்பவர்களின் எண்ணிக்கையை ஆண்டுக்கு ஆண்டு குறைக்கும். 2050ல் 40 வயது நிரம்பியவர்கள் கூட புகைபிடிக்க மாட்டார்கள். 2023 ஆம் ஆண்டின் இறுதிக்குள் நியூசிலாந்தில் உள்ள சிகரெட் கடைகளின் எண்ணிக்கை 6,000 இலிருந்து 600 ஆகக் குறைக்கப்படும். புகைப்பிடிப்பவர்களின் எண்ணிக்கையைக் குறைப்பது நியூசிலாந்தின் மருத்துவச் செலவை வருடத்திற்கு R40 டிரில்லியன் ($5 பில்லியன்) குறைக்கலாம். ஒரு சட்டத்தால் ஒரு நாட்டிற்கு இவற்றை விட பெரிய நன்மை எதுவும் செய்ய முடியாது. அதனால்தான் இது ஒரு வரலாற்றுச் சட்டம். நியூசிலாந்தை விட இந்தியாவிற்கு புகைபிடிப்பதை நிறுத்த சட்டம் தேவை. எனவே, இந்தியாவில் புகை பிடிக்கும் வயதை 21 ஆக உயர்த்த வேண்டும்.2001க்கு பிறகு பிறந்தவர்களுக்கு சிகரெட் விற்பனை செய்ய தடை விதித்து சட்டம் இயற்ற வேண்டும்.இவ்வாறு அதில் கூறப்பட்டுள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *