காசி கோவிலில் ‘இசைஞானி’ இளையராஜாவின் இசை கச்சேரி..!!

பிரதமர் மோடி தனது மக்களவைத் தொகுதியான வாரணாசியில் காசி தமிழ்ச் சங்கம் நடத்துகிறார். அதன் தொடக்க விழா நவம்பர் 19 அன்று பனாரஸ் இந்து பல்கலைக்கழக வளாகத்தில் நடைபெற்றது. விழாவில் இசைஞானி இளையராஜா தனது இசைக்குழுவினருடன் இணைந்து இசை நிகழ்ச்சியை நடத்தினார். இதையடுத்து, காசிவிஸ்வநாதர் கோவிலுக்குள் இசையுடன் கூடிய பக்திப் பாடல்களைப் பாடும் வாய்ப்பு அவருக்கு வழங்கப்பட்டுள்ளது. இதற்கான அழைப்பிதழை காசி விஸ்வநாதர் கோவில் அறக்கட்டளை சார்பில் அதன் முதன்மை செயல் அதிகாரி சுனில் குமார் வர்மா அனுப்பியுள்ளார்.

நாளை மறுநாள் (டிச. 15) காசி விஸ்வநாதர் கோவிலில் இசை பாடும் முதல் தமிழர் இளையராஜா ஆவார். மாலை 6 மணிக்கு தொடங்கும் கச்சேரியில் அவரது இசைக்கலைஞர்கள் 80 பேர் பங்கேற்பார்கள். இதில் சுமார் 16 பாடல்களை இளையராஜா பாடியுள்ளார். ‘ஒரு வார்த்தை உருகினால் உருகும்’ என்பார்கள். இந்நிலையில், அங்குள்ள சிவபெருமான் முன்னிலையில் முதன்முறையாக மாணிக்கவாசகரின் திருவாசகத்தைப் பாட உள்ளார் இளையராஜா. திருவாசகத்தில் இருந்து 4 பாடல்கள் இடம்பெற்றுள்ளன.

பிரதமர் மோடியால் புதுப்பிக்கப்பட்ட காசி விஸ்வநாதர் கோவில் முற்றிலும் புதிய தோற்றத்தில் உள்ளது. கோயில் கருவறைக்கு எதிரே உள்ள பெரிய வராண்டாவில் ஆயிரம் பேர் அமர்ந்து பார்க்கலாம். இளையராஜாவின் பக்தி இசையை ரசிக்க சிங்கப்பூர், மலேசியா மற்றும் இலங்கையில் இருந்து சிவ பக்தர்களும் அவரது ரசிகர்களும் வருவார்கள். இளையராஜாவின் கச்சேரி காரணமாக, நாடு முழுவதிலும் இருந்து வாரணாசிக்கு விமானங்கள் விற்றுத் தீர்ந்துவிட்டன.

இதுகுறித்து வாரணாசி மாவட்ட ஆட்சியர் எஸ்.ராஜலிங்கம் ‘இந்து தமிழ்’ நாளிதழில் கூறும்போது, “உலகம் முழுவதிலும் உள்ள சிவ பக்தர்கள் தங்கள் வாழ்நாளில் ஒரு முறையாவது காசிக்குச் செல்ல விரும்புவார்கள். இவ்வளவு முக்கியத்துவம் வாய்ந்த காசி விஸ்வநாதர் கோவிலில் இளையராஜா இசையில் பாடிய முதல் தமிழர் என்ற பெருமையை பெற்றுள்ளது. இதற்கான ஏற்பாடுகளை கோவில் நிர்வாகமும், மாவட்ட நிர்வாகமும் செய்து வருகிறது,” என்றார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *